• Nhóm kín víp prồ, đỉnh của chóp 👉 xamvn

Kiến thức Vợ tao bỏ đi mấy ngày rồi( tao khuyên chúng mày nghe tao nếu sau này lấy vợ )

zemo

Chim TO
Sai từ đầu thì trách ai ?
Các cụ nói ko sai : dạy vợ từ thuở bơ vơ mới về . M chiều nó như chiều con thì giờ nó lên chức mẹ thôi . Đành rằng m sẽ có vợ khác , nhưng con m khổ . Sang thẳng nhà nó nói chuyện cho ra dáng 1 thằng đàn ông , về hay không về nói 1 câu cho dứt
Dạy thế đéo nào đc mà dạy. Ai thuận thì ko dạy cũng theo

cụcphòngchốngmạidâm331

Yếu sinh lý
Chủ thớt
Chứ sao nữa. Rơi vào hoàn cảnh đó thấy cô quạnh tủi cực. Giận vợ thì 1 mà thương con thì 10. Thôi ráng mạnh mẽ vượt qua đi m. Còn vk m như nào m tự quyết định. Cảm thấy có cảm hóa dc nữa ko. Nếu ko thì xem như một nước cờ đi sai rồi. Chấp nhận xóa bàn cờ làm lại vậy
nó ôm con đi tôi ngồi đây nghĩ mà cám cảnh. tôi vẫn để nó đi thôi. nhưng để xem rồi tìm con về. còn nó thì chắc nc vs cha mẹ nó. nó sẽ lấy lí do là tức nên đi chứ k bỏ con. vậy sau này nó ở vs ng khác nó cãi nhau thì nó cũng bỏ thằng nhỏ à?

cụcphòngchốngmạidâm331

Yếu sinh lý
Chủ thớt
Thằng loz này, phải bình tĩnh kiềm chế, chứ t nghe đoạn con khóc m đánh nó là dell được rồi, dm con nít biết gì m, k ổn thì gửi ông bà nội vài hôm, tĩnh tâm tí rồi xử lí mọi việc sau
má nhiều khi kiềm chế k dc t bực bản thân ghê gớm. uất ức t phát điên lên ấy. thật sự mình quá là thất bại và tệ hại . k thể nào mà chịu đựng dc khi đánh con mà k phải lỗi của nó. kiềm chế trong đêm từ 10h đêm đến 3h sáng với đủ mọi áp lực. t chỉ ước nhiều khi muốn buông xuôi chết là xong ấy.

Anh Cù Lần

Yếu sinh lý
nó ôm con đi tôi ngồi đây nghĩ mà cám cảnh. tôi vẫn để nó đi thôi. nhưng để xem rồi tìm con về. còn nó thì chắc nc vs cha mẹ nó. nó sẽ lấy lí do là tức nên đi chứ k bỏ con. vậy sau này nó ở vs ng khác nó cãi nhau thì nó cũng bỏ thằng nhỏ à?
Cái khó là kiểu này vk m sợ rằng ko còn tình cảm vs m ấy. Như thế thì vô phương cứu chữa. Một khi tc ko còn thì sống vs nhau sẽ như địa ngục. Thêm cái nết sẵn sàng bỏ con thơ dại để ra đi một mình là vô cùng trẻ con. m có lẽ đã lấy sai người

cụcphòngchốngmạidâm331

Yếu sinh lý
Chủ thớt
t đang dự tính phương án ntn. t sẽ ly thân nó vì giờ mà ra toà là t mất thằng nhỏ. một vài hôm nữa t sẽ nc vs bố mẹ nó. ly thân và con sẽ chia nhau ra chăm. nó 1 tuần t 1 tuần. đợi con đủ 3t lúc đó sẽ sắp xếp lại. giờ ra toà nó auto mẹ nuôi con. lúc đó mình k làm gì dc.

zemo

Chim TO
t đang dự tính phương án ntn. t sẽ ly thân nó vì giờ mà ra toà là t mất thằng nhỏ. một vài hôm nữa t sẽ nc vs bố mẹ nó. ly thân và con sẽ chia nhau ra chăm. nó 1 tuần t 1 tuần. đợi con đủ 3t lúc đó sẽ sắp xếp lại. giờ ra toà nó auto mẹ nuôi con. lúc đó mình k làm gì dc.
Tao có kế này, nhưng ko phải ai cũng làm đc

cụcphòngchốngmạidâm331

Yếu sinh lý
Chủ thớt
Cái khó là kiểu này vk m sợ rằng ko còn tình cảm vs m ấy. Như thế thì vô phương cứu chữa. Một khi tc ko còn thì sống vs nhau sẽ như địa ngục. Thêm cái nết sẵn sàng bỏ con thơ dại để ra đi một mình là vô cùng trẻ con. m có lẽ đã lấy sai người
k còn tc thì k ở dc đâu kể cả 1 trong 2 m ạ

hakaku

Yếu sinh lý
má nhiều khi kiềm chế k dc t bực bản thân ghê gớm. uất ức t phát điên lên ấy. thật sự mình quá là thất bại và tệ hại . k thể nào mà chịu đựng dc khi đánh con mà k phải lỗi của nó. kiềm chế trong đêm từ 10h đêm đến 3h sáng với đủ mọi áp lực. t chỉ ước nhiều khi muốn buông xuôi chết là xong ấy.
Có a chị ruột hay nhờ bố mẹ chăm vài hôm, đầu óc bình tĩnh hẳn đã m, căng thẳng vậy m làm gì dại dột ảnh hưởng con nhỏ

Belowdoggy

Yếu sinh lý
Đọc lời tâm sự chia sẻ của bạn, cũng như những bình luận trong topic. Thực ra cũng rất nhiều ý kiến. Và bản thân bạn cũng đang rất quyết tâm dứt bỏ trong lần này. Mình cũng có đôi lời gửi bạn.
Thực ra qua những gì bạn kể, bạn thì mình ko biết như nào, nhưng vk bạn thì có vẻ như là còn đang trẻ hoặc là như kiểu genz. Cái tip con gái mà sống tiểu thư, đùm bọc, từ nhỏ ko làm gì, chỉ có ăn học, phụ thuộc bme quá nhiều, thì sau lớn lên nó sẽ hình thành nên tính cách con người lắm, trừ 1 số ít là có nhận thức, mình cũng ko đánh đồng vơ cả, nhưng mình cũng hay gặp trường hợp pn như vậy, bản năng họ đã không là ng pn của gđ rồi. Có cố cũng ko dc, vì tính họ đã như thế. Cái này là duyên phận thôi, ko trách dc, vì đời có ng này ng kia.
Nhưng thấy bạn kể là vk bạn cũng xinh gái, mình nghĩ đây là nguyên nhân chính khiến bạn yêu vk, chắc ban đầu bạn vì vẻ đẹp của cô ấy làm cảm nắng và yêu đến nỗi chiều chuộng và nhượng bộ mọi thứ.
Mình ko quy chụp, nhưng mình nghĩ những pn kiểu này dễ bị xa ngã và tâm lý giao động. Cô ấy thích ở nhà và để bạn đi làm nuôi, cái đó là tư duy mấu chốt, bạn nghĩ xem, bạn có kiếm đủ kinh tế lo cho cs của gđ và vk bạn ko? Hay chỉ đủ ăn? Hay là chưa dc như ý như cô ấy muốn. Cô ấy muốn những thứ cao sang hơn, nhiều hơn, trong khi bạn chưa đáp ứng đủ, cô ấy sẽ có sự so sánh với bên ngoài. Tin tôi đi, vk bạn ko thiếu ng tán tỉnh đâu, nếu cô ấy xinh đẹp, tôi nghĩ chắc là có, ko nhiều thì ít. Khi con ngta có sự so sánh rồi, thấy dc cái hơn bên ngoài, đương nhiên sẽ cảm thấy chán ghét cái cũ. Đó là tâm lý dễ hiểu.
Còn bạn bảo, vk bạn dc nuôi ăn học, tử tế nên ko có chuyện ng thứ 3. Thì bạn nên xem lại. Tôi ko dám khẳng định là vk bạn có, nhưng những ng ăn học thì ko chắc sẽ ko có đâu bạn. Những gì tôi gặp và chứng kiến trải nghiệm cho thấy, bồ bịch, cặp kè, ngoại tình ở ng có học rất nhiều, như giáo viên,công sở…. bạn tham gia xam rồi chắc cũng biết nhiều vụ tôi ko cần nói thêm.
Còn chuyện gđ bạn, thì chỉ bạn hiểu rõ, ko có lửa sao có khói, có nguyên nhân thì có kết quả. Bạn nên xem lại kỹ, từ mọi khía cạnh, xem mấu chốt từ đâu. Ko thể bỗng dưng mà vk bạn lại như thế dc. Có nhiều chuyện chắc chỉ vc bạn biết với nhau, ng trong cuộc mới rõ, ng ngoài ko thể tường hết dc. Trên đây nhiều ý kiến trái chiều, bạn ko nên làm theo cảm xúc quá. Biết là vk bạn như thế, nhưng nên làm gì cũng có lý trí, việc gì nên làm. Uh thì nếu như bt, bạn bỏ vk ko ai nói, nhưng giờ con bạn còn quá nhỏ mới 17th. Cần có ng mẹ, bạn xem có thể xử lý ổn thoả dc ko? Chứ nếu ko có mẹ, cháu nó ko ổn đâu.
Trước mắt có thể li thân hay để vk qua ngoại, hay tạm thời để vk chăm con dc ko, chứ nhìn bạn chăm con như thế ko dc khéo cho lắm! Về dài ko ổn! Sau này con nó cứng cáp, lớn chút, nếu ko thể cứu vãn dc nữa thì hãy tính đến li dị.
Dù sao cũng là vc, ko ai hoàn mỹ dc, vượt qua dc sóng gió mấy năm đầu thì sau mới ổn dc.
Bạn nên quyết định đúng đắn, và hãy nghĩ cho con bạn trước tiên!
Hay quá bro

mien xao

Tao là gay
Ủa vl. Nay coi tử vi con biết cha luôn. Nó đang k chịu kí.
Tính cách của mày nó thể hiện ở hết những gì mày viết trong này rồi, vợ mày nó không chịu ký đúng mẹ rồi, kiếm đâu ra 1 thằng vừa chịu đi làm nuôi nó vừa để nó cưỡi lên đầu lên cổ. Con vợ mày nó là cái loại ích kỷ chỉ nghĩ cho bản thân nó thôi, đời mày sẽ còn khổ với nó nếu không có hành động dứt khoát. Nhìn vận hạn của con mày thì tao thấy năm nay vợ chồng vẫn còn tình nghĩa khó ly hôn.

cụcphòngchốngmạidâm331

Yếu sinh lý
Chủ thớt
Tính cách của mày nó thể hiện ở hết những gì mày viết trong này rồi, vợ mày nó không chịu ký đúng mẹ rồi, kiếm đâu ra 1 thằng vừa chịu đi làm nuôi nó vừa để nó cưỡi lên đầu lên cổ. Con vợ mày nó là cái loại ích kỷ chỉ nghĩ cho bản thân nó thôi, đời mày sẽ còn khổ với nó nếu không có hành động dứt khoát. Nhìn vận hạn của con mày thì tao thấy năm nay vợ chồng vẫn còn tình nghĩa khó ly hôn.
T chưa bao giờ hết yêu vợ thương con. Nhưng t áp lực t chịu k nỗi.
Uất lắm. Những lúc con phải đi theo đóng hàng. Tay bế con tay ôm hàng còn nó bỏ đi. Cứ nghĩ đến là t khóc. K chịu nỗi nữa t mới bung bét ra ntn.
T k biết phải giải quyết sao? Nó giờ bế con t đi r. Nó bỏ đi dc thì sao nó cứ giành thằng nhỏ. Nó chỉ muốn sở hữu chứ k thương yêu con.

mien xao

Tao là gay
T chưa bao giờ hết yêu vợ thương con. Nhưng t áp lực t chịu k nỗi.
Uất lắm. Những lúc con phải đi theo đóng hàng. Tay bế con tay ôm hàng còn nó bỏ đi. Cứ nghĩ đến là t khóc. K chịu nỗi nữa t mới bung bét ra ntn.
T k biết phải giải quyết sao? Nó giờ bế con t đi r. Nó bỏ đi dc thì sao nó cứ giành thằng nhỏ. Nó chỉ muốn sở hữu chứ k thương yêu con.
Mày gọi cho cả nhà nhà nó xem nó nói thế nào, họp 2 bên gia đình, nếu nó vẫn cứ thái độ đó thì làm cái đơn ly hôn. Đau 1 lần rồi thôi

cat23

Yếu sinh lý
Việc mày phải làm đầu tiên là đi gặp luật sư. Họ sẽ tư vấn cụ thể từng bước đi, lời nói, cách thức xử lý sao cho khả năng thắng của mày cao nhất.
Làm thằng đàn ông phải bình tĩnh. Đừng để con cu điều khiển hoặc cảm xúc lấn át lý trí chả làm dc con mẹ gì cả.
Lúc này mày đang tiêu cực vậy ko làm gì dc đâu mà có khi bị phản tác dụng. Đừng qua nhà nó gào thét la lối. Ba mẹ vợ và hàng xóm nhìn vào chỉ thấy mày ko đủ tư cách làm bố và đó là bằng chứng xấu trước tòa.
Đừng lộ ra là mày nhờ luật sư vì nó sẽ đề phòng. Đừng căn ke sợ tốn tiền nhé, ly hôn thì cũng ko nhiều lắm đâu.
Tao đã nhắc 1 lần là khả năng nó trở quẻ đéo ký. Y chang luôn. Mày phải tự hỏi nó đéo đi làm, ko đồng nghiệp, mà bỏ đi mấy ngày k về nhà bố mẹ thì nó ở với thằng nào? Trong mấy ngày kia thì con này chắc dc ai bơm vào đầu về việc vòi vĩnh rồi chứ ko bao giờ có vụ thương con quá nên nghĩ lại. Cái thứ sống bằng cảm xúc như này nó đéo nghĩ sâu xa hơn dc.
Nói chung ca này chỉ cần tiền. Tiền thuê luật sư, tiền để nó ký thỏa thuận nuôi dưỡng.

hacaitoixuongdmm

Yếu sinh lý
nếu ý m đã quyết thì t khuyên m cũng chưa nên bỏ hẳn, chuyện trong cuộc m hiểu rõ nhất, về lý thì chắc chắn nó sai, nhưng về tình chưa chắc m đã đúng vì trong bàn luận m còn day dứt. mong tml tĩnh tâm mà nghĩ cho thấu đáo

Bên trên